महाराष्ट्राचे राज्यपाल यादी – List of Governor of Maharashtra

महाराष्ट्राचे राज्यपाल यादी – List of Governor of Maharashtra

महाराष्ट्राचे राज्यपाल यादी – List of Governor of Maharashtra
क्र.नावकालावधी
1श्री. प्रकाश10 डिसेंबर, 1956 ते 16 एप्रिल, 1962
2परमशिव सुब्बारायन17 एप्रिल, 1962 ते 06 ऑक्टोबर, 1962
3विजयालक्ष्मी पंडित28 नोव्हें, 1962 ते 08 ऑक्टोबर, 1964
4डॉ. पी.व्ही. चेरियन14 नोव्हेंबर, 1964 ते 08 नोव्हेंबर, 1969
5डॉ.नवाब अली बहादूर26 फेब्रुवारी, 1970 ते 11 डिसेंबर, 1976
6सादिक अली ताहिर अली30 एप्रिल, 1977 ते 02 नोव्हेंबर, 1980
7ओमप्रकाश मेहरा03 नोव्हेंबर, 1980 ते 05 मार्च, 1982
8इद्रिस हसन लतिफ06 मार्च, 1982 ते 16 एप्रिल, 1985
9कोना प्रभाकर राव30 एप्रिल, 1985 ते 02 एप्रिल, 1986
10शंकरदयाल शर्मा03 एप्रिल, 1986 ते 02 सप्टेंबर, 1987
11कासु ब्रह्मानंद रेड्डी20 फेब्रुवारी, 1988 ते 18 जानेवारी, 1990
12सी. सुब्रह्मण्यम15 फेब्रुवारी, 1990 ते 07 जानेवारी, 1993
13डॉ. पी.सी. अलेक्झांडर12 जानेवारी, 1993 ते 12 जुलै, 2002
14डॉ. मोहम्मद फझल12 ऑक्टोबर, 02 ते 26 नोव्हेंबर, 2004
15एस. एम. कृष्णा06 डिसेंबर, 2004 ते 18 जुलै, 2008
16एस. सी. जमीर19 जुलै, 2008 ते 22 जानेवारी, 2010
17कतीकल शंकरनारायणन22 जानेवारी, 2010 ते 24 ऑगस्ट, 2014
18सी. विद्यासागर राव30 ऑगस्ट, 2014 ते 4 सप्टेंबर 2019
19भगतसिंह कोश्यारी5 सप्टेंबर 2019 ते आजतागायत

See also क्रुषी क्षेत्रातील महत्वाच्या क्रांती - AGRICULTURE REVOLUTION

Leave a Comment